ศศลักษณ์ ไหประโคน ออกมาพูดถึงการปรับตัว พร้อมบอกจะทำให้ดีที่สุด
ล่าสุด ศศลักษณ์ ไหประโคน ได้ออกมาพูดถึงความรู้สึกที่ตนได้ร่วมทัพช้างศึก โดยเขาได้ให้สัมภาษณ์ว่า “ตอนนี้นับว่าพวกเราสามารถที่จะปรับตัวกับสภาพอากาศที่ค่อนข้างที่จะร้อนกว่าบ้านเราได้มากขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งการที่เราได้ฝึกซ้อมกันที่นี่นับว่าเป็นเรื่องที่ดีมาก และผมก็ได้ทำความเข้าใจกับทีมมากขึ้นด้วย เพราะผมเอง ห่างหายจากทีมชาติไทยประมาณ ปีกว่าๆ ได้ และตอนนี้ก็มั่นใจว่าจะทำหน้าที่ตรงนี้ให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆ”
ศศลักษณ์ ได้พูดถึง อากิระ นิชิโนะว่า “โค้ชยังคงให้พวกเราได้ให้ความสำคัญกับสภาพร่างกาย ซึ่งจะยังไม่มีแผนหรือเทคนิคอะไรมาก ที่เขาจะให้พวกเราเล่น ซึ่งเรายังมีโอกาสที่จะลงสนามเพื่ออุ่นเครื่องอีก 1 เกม”
ข่าวบอลเพิ่มเติม : https://www.arsware.org/