หน่วยงานรัฐบาลฉีดวัคซีนให้ นักฟุตบอลทีมชาติไทย
และสต๊าฟโค๊ช
ก่อนหน้านี้ โค๊ชใหญ่ อากิระ ต้องการที่ฉีดวัคซีนก่อนไปลุยบอลโลกเพื่อป้องกันการแพร่ระบาด covid -19
ซึ่งเมื่อวันที่ผ่านมาทีมทัพไทยและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องที่จะเดินทางไปลุยทัพครั้งนี้ ได้เดินทางฉีดวัคซีนเข็มแรกที่ สถาบันบําราศนราดูร จังหวัดนนทบุรี และจะฉีดเข็มที่ 2 ก่อนที่จะมีนัดอุ่นเครื่อง โดยโค้ชมีแพลนอุ่นเครื่อง 2 นัดก่อนที่จะเจอรอบคัดเลือกจริงกับ ทีมชาติอินโดนีเซีย ในวันที่ 3 มิถุนายน ที่สนาม สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ และหลังจากนัดอินโดนีเซียก็จะเจอกับเจ้าภาพสนามและนัดสุดท้ายจะเจอ ทีมชาติมาเลเซีย
อ้างอิง >>> https://www.goal.com/th/
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.arsware.org/